Menene gabion net kuma menene yake yi?

Gabion raga ne angular raga (hexagonal raga) da aka yi da inji saƙa low-carbon karfe wayoyi tare da high lalata juriya, high ƙarfi da ductility ko PVC-rufi karfe wayoyi. Tsarin akwatin an yi shi da wannan ragar. Gaban ne. Diamita na waya mai laushi da aka yi amfani da shi ya bambanta bisa ga buƙatun ƙirar injiniya bisa ga ka'idodin ASTM da EN. Gabaɗaya tsakanin 2.0-4.0mm, ƙarfin jujjuyawar waya na ragar ƙarfe na gabion ba ƙasa da 38kg/m2 ba, nauyin murfin ƙarfe gabaɗaya ya fi 245g/m2, kuma diamita na layin gabion gabaɗaya ya fi diamita na kebul na cibiyar sadarwa. Tsawon ɓangaren jujjuyawar waya biyu ba zai zama ƙasa da 50mm ba don tabbatar da cewa rufin ƙarfe da murfin PVC na ɓangaren jujjuyawar ƙarfe na ƙarfe ba su lalace ba. Gaban nau'in akwatin an haɗa su ta hanyar raga mai girman girman hexagonal. Yayin ginin, duwatsu kawai suna buƙatar a loda su cikin kejin kuma a rufe su. Gabion bayani dalla-dalla: 2m x 1m x 1m, 3m x 1m x 1m, 4m x 1m x 1m, 2m x 1m x 0.5m, 4m x 1m x 0.5m, kuma za a iya samar bisa ga abokin ciniki bukatun. Jihohin kariyar saman sun haɗa da galvanizing mai zafi-tsoma, galvanized aluminum gami, murfin PVC, da sauransu.

Haka kuma ana iya sanya kejin Gabion zuwa keji da tabarmi, wadanda ake amfani da su wajen hana lalata kogunan ruwa, madatsun ruwa da katangar teku, da kejin da ke lalata tafki da koguna.

Babban bala'i mafi muni a koguna shi ne zaizayar gabar kogin da lalata su da ke haifar da ambaliya, wanda ke haifar da hasarar rayuka da dukiyoyi da kuma zaizayar kasa. Sabili da haka, lokacin da ake magance matsalolin da ke sama, aikace-aikacen tsarin grid na muhalli ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita, wanda zai iya kare gadon kogin da bankin har abada.

1. Tsarin sassauƙa na iya daidaitawa ga canje-canje a cikin gangara ba tare da lalacewa ba, kuma yana da mafi aminci da kwanciyar hankali fiye da tsayayyen tsari;
2. Yana da ƙarfin anti-scouring mai ƙarfi kuma yana iya tsayayya da matsakaicin matsakaicin gudun ruwa har zuwa 6m / s;
3. Tsarin yana da mahimmancin ruwa kuma yana da ƙarfin juriya ga aikin yanayi da tace ruwa na ƙasa. Abubuwan da aka dakatar da silt a cikin ruwa za a iya ajiye su a cikin gibba mai cike da dutse, wanda ke taimakawa ga ci gaban tsire-tsire na halitta da kuma dawowa a hankali. yanayin muhalli na asali. Gabion mesh wata waya ce ta ƙarfe ko tsarin ragar waya ta polymer wanda ke riƙe da cikawar dutse a wurin. kejin waya wani tsari ne da aka yi da raga ko waldar waya. Dukansu gine-ginen za a iya sanya su da lantarki, kuma akwatin waya da aka saka kuma ana iya rufe shi da PVC. Yi amfani da duwatsu masu ƙarfi da ke jure yanayi azaman filler, waɗanda ba za su karye da sauri ba saboda ɓarna a cikin akwatin dutse ko nitsewar gabion. Gabions dauke da daban-daban na block stones suna da daban-daban kaddarorin. Duwatsu masu kusurwa masu yawa na iya yin hulɗa da juna da kyau, kuma gabions da aka cika da su ba su da sauƙi don lalata.

ragar gabion, ragar hexagonal
ragar gabion, ragar hexagonal
ragar gabion, ragar hexagonal

Lokacin aikawa: Afrilu-08-2024